12 ตอบกลับ

แนะนำ ให้ แม่ กลางคืน ปิดไฟ ให้ หมด เพื่อให้เค้านอน กลางวันเปิดให้แสงเข้า ให้น้องแยกแยะว่าไหนกลางวันไหนกลางคืน แต่ต้อง ให้เวลาน้องปรับตัวสักพักนะคะ ปกติของเด็กเค้าจะตื่นกลางคืนนะคะ

น้องเพิ่งคลอดยังไม่รู้กลางวันกลางคืนค่ะ บ้านนี้ตอนน้องได้ไม่ถึงเดือนบางวันน้องตื่นเที่ยงคืนยัน10โมงเช้าค่ะ แต่พอได้2เดือนจะเริ่มดีขึ้นค่ะ อดทนค่ะแม่

บ้านนี้ น้องได้11วันคะ ชอบตื่นกลางคืนเหมือนกัน ตื่นทีกว่าจะนอนก็2-3ชม. กลางวันหลับเก่งมาก คงเป็นช่วงของเค้าแหละคะ เรานี่เพลียมากเลย😂

VIP Member

ของเราปลุกเค้ามาเล่นช่วงประมาณ1ทุ่มถึง4ทุ่มคะ แล้วให้เค้านอนดึกๆ ตื่นอีกทีตอนใกล้จะเช้าคะ ของเราน้องพึ่งได้ครึ่งเดือนเองคะ

ปลุกไม่ตื่นค่ะแม่ 555

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตื่นมาก็จะกินนมอย่างเดียวเลย น้ำหนักตัวแม่ก็ลงเร็วมากไปในตัวเลยค่ะ

เป็นปกติของเด็กค่ะ กำลังอยู่ช่วงปรับตัวค่ะแม่ เราต้องคล้อยตามเด็กค่ะจะไม่ได้เหนื่อย

เป็นเรื่องปกติของเด็กค่ะ 1-2 เดือนจะเป็นบ่อยค่ะเข้าเดือนที่3 น้องจะนอนนานขึ้นค่ะ

บ้านนี้ให้น้องตื่นช่วงเย็นแล้วค่อยพาเข้านอนให้เป็นเวลา หลังมาเดียวก็ดีขึ้นค่ะ

เป็นเรื่องปกติคะ น้องยังปรับตัวไม่ได้คะ ยังไม่รุกลางวันกลางคืน

ของลูกสาวเริ่มหลับยาวตอนกลางคืนประมาณ5เดือนค่ะ