8 ตอบกลับ

ขอถามก่อนค่ะว่าแม่ชงนมยังไง วิธีชงนมก็มีผลนะคะ ถ้าแม่ใส่นมก่อนน้ำหรือเขย่านมแนะนำให้ใส่น้ำก่อนหรือใช้วิธีแกว่งเอาเพื่อไม่ให้เกิดฟอง ดูนมก่อนจะให้น้องกินว่ายังมีนมที่ยังจับตัวเป็นก่อนอยู่หรือเปล่า (จับเรอทุกครั้งหลังกินนม)ไม่เรอไม่ต้องหยุดลูบหลังจนกว่าจะได้ยินเสียงน้องเรอ ถ้าแม่ชงถูกวิธีและจับเรอแล้วน้องยังท้องอืดแนะนำให้เปลี่ยนยี่ห้อนมผง บ้านนี้กินนมเมจิละลายง่ายมาก แกว่ง2ทีกินได้แล้ว น้องท้องไม่อืดขับถ่ายดี จ้ำม่ำมากค่ะ

กป.ละ1000.-ส่งฟรีค่ะ

เดือนแรกแม่ให้กินนมแพะค่ะ เดือนต่อไปแม่ให้กินเอนฟากล่องทองค่ะ แต่กินนมเราไปด้วนนะค่ะสลับกันค่ะ

DUMEXคะ น้องทานสลับกับนมแม่ ถ่ายปกติ ราคาไม่สูงด้วยค่ะ

ถ้าน้องท้องอืด หรือไม่ค่อยถ่าย คงรเปลี่ยนนมผงค่ะ

s26gold pro c กล่องส้มสูตร1 สำหรับเด็กผ่าคลอดค่ะ

เอนฟากล่องม่วงค่ะ ย่อยง่าย

กินไฮคิวค่ะลูกน้ำหนักดี

s26โกคะ