10 ตอบกลับ

VIP Member

น่าจะแพ้อะไรสักอย่างนะคะ ของเราลูกแพ้ เบบี๋ออยล์ค่ะ ช่วงอายุประมาณ20กว่าวันแบบนี้เลยค่ะ ตอนนั้นไม่รู้เลยว่าเป็นอะไร กังวลไปหมด ตื่นมาแดงเต็มหน้าเหมือนลูกคุณแม่เลยค่ะ กลัวแพ้อ้วกตัวเองแล้วเอามือมาถู พอวันรุ่งขึ้นค่อยดีขึ้นดีขึ้นไม่ได้ทาอะไรเลยคะ แต่ปรึกษากับหมอบอกอาการให้หมอฟัง แล้วสังเกตสุดท้าย รู้ต้นเหตุเปลี่ยนเป็นดีนี่ออยล์ ออเเกนิค แม่พบหมอเด็ก และหาสาเหตุดีกว่าเนอะ อันนี้เล่าประสบการณ์จ้า

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้เริ่มหายแร้วไม่ได้ใช้อะไรค่ะทาแป้งเด็กปกติค่ะ

Super Mum

น้องกินนมอะไรคะ เหมือนจะแพ้อย่างอื่นมากกว่าค่ะ

ทาแป้งศรีจันทร์ จ้าา ไม่กี่วันหายเลย แค่55บาทเอง

เหมือนน้องแพ้อะไรสักอย่างนะคะ..ไปหาหมอดีกว่าคะ

เป้นเหมือนกันค่ะแต่ใช่ขมิ้นทาก้หายค่ะ

แนะนำพาไปหาหมอดีกว่านะคะเผื่อแพ้รุนแรงคะ

ลูกผมก็เป็นอายุ26วันทายาตัวนี้ค่อยๆหายครับ

ตามค่ะเป็นเหมือนกันเลยค่ะ น้องได้2อา

บ้านนี้น้องใช้อันนี้คะ คือทา2-3วันหาย

ใช้เหมือนกันค่ะ