20 ตอบกลับ

บ้านนี้แม่ต้มข้าวใส่ฟักทอง แครอท บบร็คโครี่ ปั่นค่ะเวลาแม่พ่อกินข้าวเขาจะอ้าปากตามทำเสียงอ้อแอ้จะกิน แม่ให้เขานอนดูกินข้าวตั้งแต่3เดือน

อย่าฝีนอย่าเร่งค่ะ ค่อยๆป้อนค่อยๆทานไม่ต้องรีบค่ะเดียวน้องทานเอง บ้านนี้ก็เป็นเช่นกันค่ะตอนนี้ทานเก่งมาก

VIP Member

น้องไม่พร้อมทานคะ แม่ลองเอาช้อนชามให้น้องจับๆเล่นให้คุ้นเคยดูก่อนคะ ละลองข้าวบดละเอียดใส่นมให้เหลวๆคะ กลืนง่ายๆ

เริ่มแรกต้องเป็นข้าวต้มบดละเอียดลักษณะออกเหลวๆเป็นน้ำๆใกล้เคียงนมที่ทานอยู่ค่ะ น่าจะป้อนง่ายขึ้น

TapFluencer

ขอถามหน่อยคะพอป้อนข้าวน้องแล้วน้องขี้ตามปรกติไหมคะบ้านนี้ป้อนแล้วน้องไม่ค่อยขี้คะ

ลองเอาซีรีแล็ค โจ๊ก ผสมกับนมที่น้องทานอยู่ค่ะ ช่วยให้น้องคุ้นชิน

ลองผสมกับนมที่น้องกินดูนะแม่ ลองแบบปั่นละเอียดก่อน

ไม่กินก็อย่าฝืนน้องค่ะแม่เดี๋ยวน้องก็กินเอง

ลองเปลี่ยนเมนูไปหลากหลายคะ

แม่ให้น้องทานข้าวอะไรค่ะ