2 ตอบกลับ

เปลี่ยนหมอบ้างค่ะ หมอแต่ละคนรักษาไม่เหมือนกัน แนะนำล้างมือให้น้องบ่อยๆลดโรคได้ หมอท่านนึงแนะนำแม่บ้านนี้มา ไก้ผลค่ะล้างมือให้น้องบ่อยๆก่อนกินอาหาร หลังขับถ่าย หลังจากเล่นหยิบจับสิ่งต่างๆ

พอดีแม่ต้องมาทำงาน กทม. ให้ทางบ้านเลี้ยงลูก พยายามโทรบอกทางบ้าน แต่ก็อย่างว่าเราไม่ได้เลี้ยงเอง พูดมากก็ไม่ค่อยได้

VIP Member

เวลาที่คุณหมอให้ยาฆ่าเชื้อมาคือต้องทานให้หมดนะคะ ถึงแม้ว่าน้องจะหายไข้แล้วก็ตาม ถ้ายาฆ่าเชื้อยังไม่หมด ก็ต้องทานจนหมดค่ะ ไม่งั้นดื้อยาแน่ๆค่ะ