2 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องจะตื่นยาวคือตอนเช้าและจะนอนช่วงเที่ยงแปปนึง ตื่นก็จะเล่น ช่วงตอนเย็นคือจะหลับเลย และจะให้นอนยาวยันเช้าเลยตัวน้องจะตื่นมาร้องกินนมเองทุก 3 ชม.แม่ไม่ต้องปลุกเลยค่ะ มีบางวันบ้างที่งอแงตอนเย็นแม่จะอุ้มกล่อมให้หลับน้องจะหลับง่ายเวลาอุ้มกล่อมค่ะ หรือพาดบ่า

บ้านนี้ตื่นคือร้องอย่างเดียวเลยค่ะ ถ้าไม่ป้อนนม

แม่ลองอุ้มน้องเดินเล่น หรือลองหาพวกโมบายมาเล่นกับน้องดูนะคะ ถ้าพาเดินเล่นแล้วไม่ร้อง ก็เล่นกับน้อง แต่ถ้าอุ้มแล้วน้องร้องค่อยให้กินนม บ้านนี้ใช้วิธีนี้ค่ะ