21 ตอบกลับ

บ้านนี้3ขวบจะ4ขวบ11กิโลน้องทานข้าวแล้วเหมือนชอบบังคับตัวเองอวกไม่ยอมทานข้าวจะเอาแต่นมวันหนึ่งทานข้าวไม่ถึง10คำค่ะแม่แต่เจอยาบำรุงด้านอาหารโดยเฉพาะตื่นมาเปิดตู้ลื้อของกินทุกวันเลยน้ำหนักก็เริ่มขยับทีละนิดแล่วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

คุณแม่อย่ากังวลไปเลยค่ะ บางครั้งลูกอาจจะเป็นจากกรรมพันธุ์ เป็นคนตัวเล็กกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนก็ได้ค่ะ (ที่บ้านไม่ยอมกินอะไรกินแต่นม 1.3ปี นน.12 โลค่ะ พ่อเค้าเป็นคนร่างใหญ่เลยน่าจะเป็นมาจากทางพ่อ)

9เดือน 10-11โลคะ สำหรับเราไม่มีอะไรพิเศษเลยลูกคือกินเก่งมากนมกินที6-12ออนต่อครั้ง 3ชม.กินทีนะคะไม่กินบ่อยกินข้าวได้วันละ3มื้อ ไห้ทานตามพอเหมาะ

นมก็กินน้อยค่ะ4-8ออน

VIP Member

คือที่เอามาโพสต์ คนในบ้านชอบพูดว่าน้องตัวเล็กใหญ่แต่หัว แล้วเอาไปเปรียบกับลูกคนอื่น พูดบ่อยจนแม่กังวน บางที่เคลียด

มันเป็นช่วงที่เด็กทุกๆคนต้องผ่านคือเลือกกิน กินน้อยลง บางทีอะไรที่เคยกินก็ไม่กิน เปรียบเทียบไม่ดีเลยค่ะ แม่ต้องพยายามไม่สนใจไม่เอามาคิดค่ะ

Super Mum

โหลดแอฟนี้มาใช้เลยค่ะแม่ เน้นอาหารผัดๆ ทอดๆ ไข่ โยเกิร์ต เปลี่ยนเมนูบ่อยๆ พวกขนมปัง อาหารเส้นๆ ดูค่ะ 😊

ขอบคุณค่ะ

น้องชายบ้านนี้4ขวบแค่13โลเองค่ะตัวเล็กมากติดเล่นมากกว่าต่างจากลูกชายมาก8เดือน10โลตัสจะเท่ากันแล้ว

บ้านนี้1ปี6เดือน9.5เองคะว่าเเต่แม่ไห้น้องกินนมอะไรคะบ้านนี้กินวัวเเดงที่มีโอเมกาคะ

กินนมแม่+Foremostจืดค่ะ

บ้านนี้1ขวบ9เดือนก็10โลเองค่ะ กินน้อย ทำไงก็กินยาก ไม่เกิน15คำคายทิ้งหมด

ลูกเรา1ขวบ8เดือน นน.8.7 เองค่ะ กินเยอะกินทั้งวันกินเก่งมากแต่นน.ไม่ขึ้น

บ้านนี้1ขวบ11เดือนแค่10โลเองค่ะ