60 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ หนักกว่าด้วยค่ะ ผ่าคลอดฉุกเฉิน นน.3,805 กรัม น้องมีอาการหายใจถี่ 1 วันหาย พบตัวเหลืองส่องไฟอีก 3 วันและมีเกล็ดเลือดต่ำต้องรอดูอาการอีก 2 วัน สรุปอยู่รพ. 1 สัปดาห์ เราคนเป็นแม่ไปเยี่ยมทุกวันร้องไห้ทุกวัน ตอนนี้น้อง 4 เดือนแล้ว กินนมผสมแต่ก็แข็งแรงดีค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะแม่ ขอให้น้องหายได้กลับบ้านไวๆ นะคะ

บ้านนี้คลอด26ธันวา น้องหายใจเร็ว แล้วแม่มีไข้ก่อนคลอดลูกเรยติดไข้ ต้องอยู่ให้ยาฆ่าเชื้อ7วัน ตอนนี้หายใจดีขึ้นแล้ว ออกโรงบาลวันพรุ่งนี้ค่ะ สู้ๆนะคะแม่

จ้า ตอนนี้น้องก้อถอดสายอ๊อกซิเจนออกแล้วจ้า

น้องบ้านนี้คลอดก่อนกำหนด น้ำหนัก 2,985 g น้องหายใจเร็วเพราะปอดขับน้ำออกไม่หมด ใส่ออกซิเจนอยู่ 3 วันค่ะ ขอให้น้องอั่งเปาแข็งแรงไวๆ นะคะ

น้องบ้านนี้ก้อเปนเหมือนกันค่ะ นน 4180. น้องหายใจเร็ว คลอดมาแม่ยังไม่ได้เจอหน้าเลย คุนหมอเอาไปแค่1คืน คุนหมอก้อเอามาส่งค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ หายใจเร็ว ใส่อ๊อกซิเจนกับสายให้นมทางปาก ประมาณ 2 วันถึงได้เจอกันค่ะ

ของเราแค่วันเดียวคลอดก่อนกำหนด 36+1 คลอดออกมา นน.น้อง 3840. น้องหอบ หายใจเร็ว ใส่ท่อ 1. วัน หายเลย

บ้านนี้น้องก็หายใจเร็วค่ะ ใส่2วัน ขอให้น้องแข็งแรงไวๆนะค่ะ

ขอให้น้องหายไวๆแข็งแรงๆดีวันดีคืนนะคะคุณแม่✌✌✌

หายไวๆนะลูก แม่ก็สู้ๆนะคะ เดี๋ยวน้องก็หายแล้วค่ะ

ขอบคุนจ้า ตอนนี้น้องถอดสายอ๊อกซิเจนออกแล้วจ้ะ เหลือแค่ให้น้ำเกลือ😊

VIP Member

ไม่นานหลอกค่ะแม่ เดี๋ยวน้องก็ได้กลับบ้านนะคะ