24 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นปกติคะที่น้องน้องจะร้องกินนมรอ6เดือนค่อยให้เค้าทานคะ ไม่ว่าบ้านไหนก็เจอคะที่ตัวนีอยชอบร้องตอนกลางคืน

หากน้ำนมคุณแม่มีปริมาณไม่พอ ก็ให้เสริมนมผงได้ค่ะ เด็กอายุครรภ์ 1-6 เดือนควรทานแค่นมเท่านั้นนะคะคุณแม่ ^^

VIP Member

ลำไส้น้องยังไม่ปกติดีนะคะ อย่าเพิ่งให้ท่านเลยคะ มันเป็นปกติของเด็กคะที่ร้องไห้คะ

อย่านะคะ นี่คนแก่ที่บ้านจะให้กินน้ำยังไม่ให้กินเลยรอจน6เดือนถึงได้กินคะ

ก่อนลูกอายุ 6 เดือน ห้ามให้ลูกกินอย่างอื่นนอกจากนมแม่นะคะ อันตรายมาก ๆ ค่ะ

VIP Member

ถ้านมแม่ไม่พอ จริงๆ เลือกเป็นนมผง เฉพาะเด็กทารก เลย ดีกว่า ซิดิแลคค่ะ

ห้ามเด็ดขาด น้องกินไม่อิ่มก็ต้องเข้าเต้าบ่อยๆถ้าน้ำนมไม่พอ

เสริมนมผงน่าจะดีกว่านะคะ ถ้าน้องไม่อิ่ม

นมผงเสริมจะดีกว่า ถ้านมแม่ไม่พอ

6เดือนนมแม่อย่างเดียวค่ะ