14 ตอบกลับ

ทำท่านี้ก่อนนอน15-20นาที ลองทำแล้วเวิคค่ะ....อาทิตเดวกลับเลย แต่ช่วงที่น้องกลับหัวจะเจ็บซี่โครงมากนะค่ะ...แต่ไม่นานจะหายค่ะ

เท่าที่หาหมอมานะคะ 33 ยังมีโอกาสได้อยู่ถ้าน้องตัวไม่ใหญ่มาก แต่ถ้า 35 ยังไม่กลับ น้องก็จะไม่กลับแล้วค่ะ แม่ต้องผ่าคลอดค่ะ

สมัยนี้ไม่มีปัญหาค่ะถ้าคุณแม่หาหมอตามนัดตลอด และน้องปกติ เพราะสุดท้ายถ้าไม่กลับจริงๆคุณหมอผ่าอยู่แล้วค่ะ

ของเรา33+2w คนนึงกลับหัวแล้ว อีกคนยังขวางอยู่ แต่ก็ต้องผ่าอยู่ดีค่ะ แต่ของคุณแม่รออีกนิดคงกลับค่ะ

บ้านนี้ 35+3 ยังไม่กลับเหมือนกันค่ะ หมอนัดอัลตร้าซาวด์อีก 2 อาทิตย์เช็คครั้งสุดท้าย

บ้านนี้น้องพึ่งกลับหัวตอน35+6wค่ะตอนนี้38+5wแล้ว อยากคลอดมากรอใจจดใจจ่อทุกวัน

ตอนนี้ได้34wแล้วค่ะ

ยังรอได้อีกค่ะแม่ แม่บ้านนี้ไปหาหมอมาน้องพึ่งกลับหัวตอน38สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้35weekแล้วยังไม่ทราบเรยว่าน้องกับหัวหรือยัง หมอบอกจะU/Sให้ช่วง36week

ถ้าไม่กลับก็จะต้องผ่าคลอดจ้า ลองดูเผื่อๆอาจจะกลับไม่เกิน36-37 วีคจ้า

เพิ่งไปซาวด์มาเมื่อวันอาทิตย์ อายุครรภ์ 29 วีค น้องกลับหัวแล้วค่ะ