6 ตอบกลับ

ตอนนี้กำลังดูๆอาการอยุ่ค่ะ วันแรกมีน้ำมูกใสๆ วันที่สอง เริ่มมีไอแห้งๆ นานๆครั้ง แต่กินข้าวกินนมแม่ได้ปกติค่ะ 9 เดือน 29 วัน

ถ้ามีอาการก็ควรไปหาหมอนะคะ ตอนนี้น้องปอดติดเชื้อไวรัสRHV แล้วค่ะคุณแม่

นี่พาไปคลินิค2ครั้งเเล้วหมอบอกน้องปอดปกติเเละน้องมีเสมหะเป็นเดือนเเล้วยังไม่หายเลย

ตอนนี้น้องพึ่งออกจากโรงพยาบาล สุดท้ายน้องติดเชื้อไวรัสRSV ตั้งแต่วันที่ 3 ค่ะ อาการมีแค่ไอกับน้ำมูก เวลาหายใจจะเป็นเสียงครืดคราด

ที่บ้านมีน้ำมูกอย่างเดียว​ กินนมไม่ค่อยได้เพราะหายใจไม่ออก สงสารน้อง

ไปหาหมอแล้วค่ะ​ หมอให้ล้างจมูกด้วยน้ำเกลือและให้ยาหยอดจมูกมา​ แต่ก็ยังเป็นๆหายๆ

Super Mum

ขอบคุณที่แชร์ค่ะแม่ ขอให้น้องหายดีไวๆ นะคะ ❤

😔 คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองนะลูก 🙏🙏🙏

หายไวๆนะคะน้องได้กี่เดือนค่ะแม่

ไม่เป็นไรค่ะขอให้น้องหายไวไวนะคะ✌️✌️สู้ๆนะคะแม่

น้องเป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่

พยายามดูเขานะคะ อะไรที่ขัดตาคุณแม่ก็รีบไปหาหมอเลยนะคะ