66 ตอบกลับ

เอาสำลีชุบน้ำอุ่น เช้า-เย็น ดูแลความสะอาดให้ลูกค่ะ ถ้าไม่หายให้ไปหาหมอ

ท่อน้ำตาอุดตันหรือเปล่าคะ ให้นวดที่หัวตาค่ะ ดูวิธีการนวดได้ที่ YouTube ค่ะ

VIP Member

ลองนวดหัวคิ้วแล้วลากลงมาตามสันจมูก ถ้ายังไม่ดีขึ้น พาไปหาหมอค่ะ

คุณแม่ลองเอาน้ำอุ่นผสมน้ำเกลือดูนะค่ะ บ้านเคยทำแล้วหายค่ะ

ไปหาคุณหมอด่วนเลย ขนาดนี้สำลีก็เอาไม่อยู่อชินั่งทางในแล้ว

ตอนคลอดใหม่ๆน้องบ้านนี้ก้เป้นเหมือนกันค่ะ เดี่ยวก้หายเอง

ดูเรื่องอาหารที่แม่ทานนะคะ น้องแพ้สารอาหารผ่านนมแม่ค่ะ

ไปหาหมอค่ะ หมอจะให้ยาฆ้าเชื่อมากิน กินยาหมดก็หายค่ะ

VIP Member

อย่าให้โดนแสงเยอะ อย่าให้มีฝุ่น เช็ดตาบ่อยๆ

นวดบนหัวคิ้วคึงไปมาคะ เพื่อเปิดต่อมน้ำตา