8 ตอบกลับ

อาการแพ้ค่ะ ลองสังเกตดูว่าลูกกินอะไรแล้วแพ้เลยไมค่ะ อีกอย่างครีมที่ทาผิวแม่ก็เป็นได้ค่ะ เพราะที่บ้านแม่ไม่ใช้ แต่พี่เลี้ยงใช้ ตอนอุ้มก็ขึ้นทันทีค่ะ

ถ้าแพ้ทั้งตัว ให้ตั้งข้อสังเกตว่าแพ้น้ำยาซักผ้า น้ำยาปรับผ้านุ่ม ไม่ก็ครีมอาบน้ำ ทาผิว

บ้านนี้เคยผื่นขึ้นทั้งตัวค่ะ สรุปแพ้น้ำยาปรับผ้านุ่ม 😂

บ้านนี้คนน้องได้ 6 เดือน ต้องซักแยกกับคนพี่ (คนพี่2.8ขวบ) 6 เดือนแล้วยังแพ้อยู่เลย น่าจะรอขวบถึงจะเทสใหม่

หาหมอค่ะ เยอะมากตรวจก่อนว่าไม่ได้แพ้อะไร

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ น้องได้15วัน เเตกเม็ดเล็กๆ

TapFluencer

ลองใช้แป้งโยคีผสมน้ำลูบๆดูนะคะ

ครีมทาในเฟสดีค่ะ ช่วยเยอะเลย

ดูเหมือนน้องจะแพ้อะไรนะคะ