14 ตอบกลับ

VIP Member

น้องแพ้อะไรรึเปล่าค่ะแม่ พยายามสังเกตบ่อยๆนะคะ แพ้ผ้าอ้อม หรือพวกผ้ารองต่างๆ ทุกอย่างคือต้องคลีนต้องสะอาดหมดนะคะ เด็กแรกเกิดเค้าจะแพ้ง่ายมากๆเลยค่ะ

ซื้อโลชั่นTA.0.1%ทาได้ค่ะ เป็นกล่องสีเหลืองข้างในขวดสีขาวขุ่น ลูกเราเป็นค่ะตอนเดือนถึง4เดือนหาหมอลองยา จนมาเจอโลชั่นตัวนี้ค่ะ ถ้าหา.ื้อไม่ได้ทักมานะคะ

ตุ่มแรกเกิดค่ะแม่ เป็นกันในทารกแรกเกิดเกือบทุกคนค่ะ สามารถหายเองได้ค่ะ แม่ลองดูครีมตัวนี้ดูนะคะ ได้ผลค่ะ ครีมออร์แกนิคปลอดภัยค่ะ

ผดร้อนป่าวคะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดนะคะ อีกวันหายค่ะ แต่ก็ย้ายที่ขึ้นไปเรื่อยๆ

บ้านนี้เป็นทุกวัน ย้ายที่ไปเรื่อยๆ ถามหมอบอกปกติผดร้อน ใช้แต่สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดพอนะคะ ไม่ต้องทาครีมทาแป้งใดๆ ผิวน้องยังบอบบาง เดี๋ยวจะแพ้เอา

ลูกชายเป็นหมอบอกหายได้เองคะ ผื่นแพ้ฮอร์โมนคะ ไม่ต้องทาอะไรคะ ถ้าไม่แน่ใจหาหมอนะคะ

เดี๋ยวก็หายเองค่ะคุณแม่ ตอนนี้น้องที่บ้านก็เป็น กำลังจะหาย ไม่ได้ทาอะไรนะค่ะ

ไม่ได้ทาค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไม่ได้ทาอะไรเลยหายเองค่ะ แต่ก็ย้ายที่ขึ้นเรื่อยๆคะ

หายได้เอง แต่ถ้าแม่กังวน แนะนำครีมตัวนี้ค่ะ ดีมากๆ ออเเกนิคด้วย

เป็นผื่นฮอร์โมนที่ได้รับมาจากแม่ค่ะ เดี๋ยวก็หายค่ะแม่

อาการจะหายไปเองค่ะแม่