9 ตอบกลับ

ก่อนหน้านี้ก็กลัวเหมือนกันค่ะเพราะลูกถนัดอยู่ด้านเดียว แต่ตอนนี้น้องได้5เดือนกว่าแล้วคอไม่เอียงนะ แต่หัวลูกด้านที่ลูกถนัดจะเรียบๆไม่นูนเหมือนอีกข้างนึง แต่ถ้าให้แนะนำก็ค่อยๆฝึกลูกนะคะ

โอเคคะ ขอบคุณนะคะ เหมือนลูกเค้าถนัดข้างเดียวเหมือนที่แม่บอกเลยคะ เลยจะพยายามนะคะแม่

VIP Member

คุณแม่หาของเล่นที่มี่สีสันให้น้องเช่นสีเเดง ชมพู อะไรประมานนี้น่ะค่ะแล้วหันของเล่นซ้ายขวาให้น้องมองตาม เพราะ2เดือนน้องมองเห็นเริ่มชัดแล้วค่ะ

ทำไมให้หันข้างเดียวละคะ กลัวเอียงแม่ก็พยายามหันอีกข้างด้วยสิ ค่อยๆเปลี่ยน สลับกันไปมา

VIP Member

เปลี่ยนข้าง ตลอดค่ะ บ้านนี้เคย ให้ข้างเดียว ตอนนี้สลับ ค่ะ ดีขึ้นแล้ว

Super Mum

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่ตอนนี้ 7 เดือนหายแล้ว

โตมาเดี่ยวก็หายคะตอนนี้ สามขวบแล้วปกติ

คนท้องเขาให้ตัดผมสั้น มันดีค่ะ แม่บอก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ กังวลอยู่เหมือนกัน

เดี๋ยวก็หายจ้า