44 ตอบกลับ

VIP Member

เหมือนบ้านนี้เลยกำหนด18​กุมภา​ แม่ครรภ์​เป็นพิษหมอเลยผ่าน้องออกวันที่29มกรา​ น้องออกมา2210​ แม่บ้านนี้เป็นทั้งโรคหัวใจ+นำ้ท่วมปอด+ความดันสูง​ วันนั้นถ้าไปหาหมอไม่ทันคงไม่มีวันนี้

แข็งแรงๆน้ะครับลูก คุณแม่ด้วยนะค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ🎉🎉 บ้านนี้เสี่ยงครรภ์เป็นพิษเหมือนกันค่ะ แอดมิทแล้วรอบหนึ่ง รออายุครรภ์13wหมอจะเริ่มให้ยาแอสไพรินแล้วค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ จ้ำม่ำเลย แม่ดูแลตัวเองตลอด 9 เดือนได้ยังไงคะ เก่งมาก นี่ก็เสี่ยงครรภ์เป็นพิษตั้งแต่เดือนที่4 เหมือนกันค่ะ

แม่ตัวใหญ่ด้วยค่ะน้ำหนักขึ้นเอาๆ หมอบ่นทุกครั้งแต่เรากลัวไม่ลงเขาก็กินตามใจตัวเอง แต่นับลูกดิ้นตลอดสังเกตุตลอดค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ แม่มีวิธีดูแลตัวเองยังงัยบ้างค่ะ แม่บ้านนี้ก็ความดันสูงและเสี่ยงครรภ์เป็นพิษเหมือนกันค่ะ

คุณแม่เก่งจัง สงสัยกำลังใจดีแน่ๆเลย แข็งแรงไวๆนะคะ

แม่บ้านนี้ก็เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ 37w หมอสั่งให้ผ่าหรอค่ะ? แม่กังวลมากกลัวลูกจะเป็นอะไรไหม

ความดันสูงค่ะ ไปฝากตามหมอนัดหมอให้แอทมิทรอผ่าค่ะ ปากมดลูกไม่เปิดด้วยแม่นับลูกดิ้นดีๆนะค่ะ สำคัญมาก

คุณแม่บำรุงดีมากๆแน่เลย น้องน้ำหนักดีจังค่ะ แข็งแรงๆทั้งคุณแม่และคุณลูกนะคะ

ยินดีด้วยนะคะ...ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่คุณลูกนะคะ😘😘😘

ค่าความดันเท่าไรค่ะแม่ ตั้งแต่เดือกแรกยันคลอด

ค่าสูงเท่าไรค่ะ

กะตั้งชื่อเดียวกันเลยค่ะแม่ ตอนนี้35วีคค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ แข็งแรงๆ เลี้ยงง่ายๆนะคะ