3 ตอบกลับ

บางครั้งก็ต้องขึ้นอยู่กับน้ำหนักแรกเกิดของลูกด้วยน่ะค่ะแม่บ้านนี้น้ำนมมีน้อยเหมือนกันค่ะ​ พอให้น้องทานนมผงเสริม​ น้องติดจุกไม่ดูดเต้าเลยจนตอนนี้ให้กินนมผงอย่างเดียว​ ตอนแรกกินแอนฟราแลคสูตร1ค่ะ​ แต่สู้ราคาไม่ไหว​ น้องกินถ่ายปกติดีคะ​ 2.เปลี่ยนมากินคา​เนชั่น​เพราะเด็กแถวบ้านกินแล้วเนื้อน่าฟัดมากแน่นมากค่ะ​ แต่น้องทานแล้วท้องอืดแต่ถ่ายนิ้มต้องกินยาเบบี้ดอลทุกครั้งก่อนนอนหรือหลังกินนมเสร็จ​ ตอนนี้เลยเปลี่ยนมากินแลคโตเย่นสูตร​2​ค่ะถ่ายปกติท้องไม่อืด​ ตอนนี้น้อง4เดือนน้ำหนัก9โลค่ะ​ แต่ตอนคลอดน้อง4.4โล​ ตอนนี้ตีว่า1เดือนน้ำหนักขึ้น1โลค่ะเพราัชั่งตอน2เดือนน้อง6.2โล​ แต่ตอนนี้9โลแล้ว​ ควรเลือกนมให้ถูกกับน้องน่ะค่ะแค่น้องถ่ายไม่แข็ง​ ท้องไม่อึดก็น่าจะเพียงพอแล้วค่ะ

VIP Member

ลองไฮคิวพรีไบโอโพรเทกดูค่ะบ้านนี้แรกคลอด2,250กินไป1เดือนน้องน้ำหนักขึ้นพรวดเลยค่ะปัจจุบัน9เดือนแล้วยังไม่เคยได้เปลี่ยนนมเลย

หลานเรากินs26สีม่วง 9เดือนหนัก16กิโลเลย แม่ลองดูนะคะ