2 ตอบกลับ

แอบเอาออกตอนหลับแล้ว ถ้าตื่นมาร้องหาจุกไหมคะ? ถ้าไม่เป็นคุณพ่อลองแอบบเอาออกนะคะ พยายามทนเสียงร้องไป ฝึกให้ได้ก่อน 1 ขวบ ถ้าหลัง 1 ขวบจะเลิกยากกว่านี้มากค่ะ

ยากจริงค่ะ แต่พ่อต้องอดทนนะคะ ถ้าทนไม่ได้ แล้วให้ใหม่ เค้าจะเรียนรู้ว่าถ้ายิ่งร้องก็จะได้เอง แต่ถ้าพ่อใจแข็งไม่ให้ ลองดูนะคะ 2 วัน เค้าจะร้องหาน้อยลงๆเรื่อยๆ ให้เค้าเรียนรู้ว่าร้องไป ก็ไม่ได้ แต่พูดกับเค้าดีๆนะคะ ว่าโตแล้วน๊า ต้องเลิกละน๊า เค้าจะรับรู้ได้ค่ะ แต่แค่จะลองของว่าเราจะทนได้ไหม

บ้านนี้กำลังจะ 10 เดือน หักดิบเลยคะ ให้เค้าง่วงมากๆ ทนฟังเสียงร้องแบบบ้านแตกอยู่ 2 วัน เลิกได้เลย แต่ทรมานใจเราหน่อยนะคะ😂