9 ตอบกลับ

ถ้าท้องแรกไม่ต้องกังวลนะคะ เคยท้องแรก19 วีคยังไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ ขนาดหน้าท้องบางและยุติไป พอมาท้องสองรู้สึกไวมากๆค่ะตั้งแต่15วีค ชัดสุดๆคือ16 วีค อาจจะรอไปจน18 สัปดาห์ขึ้นไปนะคะแม่ๆ ไม่ต้องเครียดน๊าา

บ้านนี้ 16 วีคแล้วคะ ไม่รู้สึกอะไรเลย หน้าท้องหนาด้วยคะ จะรู้สึกแค่ว่าน้องตอดเองคะ ไปซาวมาเมื่อวาน เป็นผู้ชาย แต่ในท้องนี้ดิ้นเก่งคะ แค่ไม่ได้เห็นผ่านหน้าท้องน้องอาจจะยังตัวเล็กอยู่จ้า

VIP Member

นี่18 กว่ายังไม่ค่อยรู้สึกเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ หมอให้นับลูกดิ้นจริงๆก็28สัปดาห์เลยค่ะ

ทางนี้18w ไม่มีวี่แววดิ้นเลยค่ะ แต่หมอซาวด์ก็เห็นน้องชี้ไปชี้มาอยุ่นะคะ🤣🤣

TapFluencer

ทางนี้ 18+4 ยังไม่รู้สึกเลยค่ะ หรืออาจจะเป็นที่หน้าท้องหนา ก็ได้นะคะ

เท่ากันเลยค่ะ 18+3 ยังไม่รู้สึกอะไรเลย 😂

ทางนี้น้องเริ่มตอน18wค่ะตอนนี้19+5wรู้สึกว่าน้องตอดเราบางครั้งค่ะ

18วีคขค้นไปจะเริ่มรุ้สึกคะ บางคนอาจช้า บางคนอาจรุ้สึกเร็ว

ทางนี้14สัปดาห์เริ่มรู้สึกตอดๆแล้วค่ะ

TapFluencer

18+2วันยังไม่รู้สึกเลย