7 ตอบกลับ

บ้านนี้ป้อนโจ๊กซีรีแล็คเป็นมื้อแรกค่ะ แรกๆก็ไม่กินแม่ก็ไม่รู้จะทำไงเลยหาผสมผลไม้กับไข่ไปก็เริ่มกินค่ะ หลังๆก็กินเยอะเลย ได้เพิ่มพวกโปรตีนกับวิตามินตามหมอแนะนำด้วยดีมากๆค่ะดีใจที่ลูกกินเยอะ

มื้อแรกหมอแนะนำให้ทานเป็นโจ๊กซีรีแล็คค่ะแต่บ้านนี้ติดหวานเบยต้องผสมกล้วยให้เขาทุกมื้อเลยค่ะไม่งั้นไม่กิน แต่ดีที่สารอาหารครบได้โปรตีน+วิตามิน เยอะมากๆ

เริ่มจากโจ๊กซีรีแล็คค่ะ คุณหมอก็แนะนำมาค่ะสารอาหารครบ5 หมู่ได้โปรตีนกับวิตามินด้วยค่ะ มื้อว่างๆก็เสริมผลไม้ให้ด้วยก็ได้ค่ะ

มื้อแรกแม่ลองให้ทานซีรีแล็คค่ะ น้องทานได้ดี สูตรนี้ใช้วัตถุดิบจากธรรมชาติ และไม่มีน้ำตาลทราย ผงชูรสด้วยค่ะ

ซีรีแล็ค โจ๊ก ค่ะไม่มีน้ำตาล ไม่ใส่ผงชูรส และยังมีสารอาหารอื่นอีกเยอะค่ะ เช่น ธาตุเหล็ก วิตามิน โอเมก้า

มื้อแรกให้เริ่มจากข้าวปั่นละเอียดผสมนมแม่ดูก่อนค่ะ แล้วก็ปรับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ

Super Mum

เริ่มอาหารครบ 5 หมู่ได้เลยค่ะ ดูในเล่มชมพูนะคะ