3 ตอบกลับ

วัย2ขวบเป็นวัยที่ท้าทายค่ะ ต้องสังเกตุอาการน้องดีๆคะถ้าไม่เจ็บป่วย ปวดท้อง ท้องอืด ฟันกรามขึ้น หรือลูกขี้ร้อน และหิว นอกเหนือจากอาการลูกคงอยากให้เราเอาใจ พยายามแบ่งเวลาเล่นกับลูก พูดคุย หรือไม่ก็พาออกเดินเล่นบ้าง

บ้านนี้กอดลูกแล้วหายใจเข้าลึกๆค่ะ ตั้งสติแล้วคุยกับลูกไป น้องเป็นอะไรคับลูก แม่รักนู๋นะคับ แต่มันก็มีวันที่หลุดเหมือนกันค่ะ ฟาดเค้าไป แล้วเราก็มาเสียใจเองเพราะเรารการตีไม่ใช่ทางออกที่ดีเลย

发1兔兔统计