2 ตอบกลับ

ตอนนี้ลูกเค้าจะ7เดือนแล้วยังให้ลูกกินสูตร1น้ำหนัก12กก.แล้วเค้าว่าจะให้น้องเริ่มกินสูตร2ช่วง8เดือน เพราะน้องกินข้าวเก่งทานนมเก่งเค้าเลยไม่เปลี่ยนสูตร เห็นคุณหมอเค้าแนะนำว่าถ้าน้องน้ำหนักขึ้นดีกินข้าวได้กินนมได้วันละ30ออนแบบนี้ให้กินนมสูตร1ได้จนถึง1ปีเลยคะ แต่ถ้าน้องน้ำหนักน้อยกินข้าวน้อยกินนมน้อยเราต้องเปลี่ยนเป็นสูตร2เพราะสูตร2มีไขมัน,โปรตีน,คาร์โบไฮเดรท,และวิตมินเพิ่มขึ้นมากกว่าสูตร1เพราะเด็ก6เดือนขึ้นไปเค้าใช้พลังงานมากจากการเคลื่อนไหวนมสูตร2จึงมีส่วนผสมของไขมัน,โปรตีน,คาร์โบไฮเดรต, และวิตมินมากกว่า แต่นมสูตรสูตรมันจะมีส่วนผสมเรื่องสารอาหารมากแต่มีส่วนผสมของการทำให้ย่อยอาหารน้อยกว่าสูตร1เพราะสูตร1จะทำให้น้องขับถ่ายง่ายมากกว่าต่างกันแค่นี้คะแม่ ถ้าแม่อยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนได้นะคะ

ขอบคุณคะ

ถ้าน้องนน.ตามเกณฑ์กินได้ยัน1ขวบเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ