24 ตอบกลับ

คุณแม่ลองซื้อครีมทาแก้ผื่นคัน ผื่นผ้าอ้อมมาลองทาหลังอาบน้ำดูคะ ยี่ห้อFae&Mae ดูคะ บ้านนี้ใช้แล้วผื่นลดลงคะ

VIP Member

ที่บ้านเป็นผื่นแดงแบบนี้เหมือนกันครับ เปลี่ยนมาเป็นอาบน้ำอุณหภูมิห้องแบบไม่ใส่สบู่เลย

ขอบคุณม้ากคะ

บ้านนี้ใช้บีแพนเท็นจ้าแม่ ของบ้านนี้เป็นผื่นแพ้น้ำนมเหมือนกัน ใช้แล้วผื่นหาย

ขอบคุณม้ากคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่คนที่บ้านบอกว่าเป็นผดร้อนเดียวก็หายเองค่ะ

เอ็นดูจังลูก แม่กินนมวัวหรือน้ำเต้าหู้มั้ยคะ น้องอาจจะแพ้คะแม่

ไม่ได้กินเลยคะ กินแค่นมข้าวโอ๊ตค่ะแม่

ใช้ชาจีนคะ ชุบแล้วเช็ดหน้าน้องบ่อยๆๆ

ของเราใช้ตัวนี้ค่ะ 1 อาทิตย์หายค่ะ

เฟ,แอนด์,เม อีก1เสียงค่ะใช้ดีค่ะ

ใช้ตัวนี้กับไม่ทานนมวัวค่ะ

ลองค้นหาดูในกลูเกิ้ลน่ัค่ะ