3 ตอบกลับ

TapFluencer

น้องทานนมแม่หรือว่านมผงคะ จริงๆก่อนขวบ นมเป็นอาหารหลักค่ะ ถ้าให้นมผงก็ให้น้องกินนมเป็นหลักได้เลย ส่วนเรื่องอาหารกินมากกินน้อยก็ไม่เป็นไรค่ะ ขอแค่ให้กินบ้างก็พอ วัยนี้ยังอยู่ในช่วงของการเริ่มต้นเรียนรู้ แต่ถ้าน้องกินนมแม่ แนะนำให้แม่ทานพวกแคลเซี่ยมกับวิตามินรวมด้วยค่ะ นมแม่จะได้มีสารอาหารครบสำหรับน้อง แถมยังช่วยบำรุงคุณแม่เองอีกด้วย

ปรับเปลี่ยนเมนูให้หลากหลายคะ จำเจเดิมๆเด็กเบื่อง่าย

ลองเป็นผักสีๆแบบแครอทฟักทองดูค่ะ