52 ตอบกลับ

ไม่ตกเกณฑ์ก็โอเคค่ะ แรกเกิดน้องกี่โล แล้วน้ำหนักขึ้นโอเคมั้ย ยึดตรงนี้ดีกว่าจ้า เด็กแต่ละคนต่างกัน บางคนออกมาน้ำหนัก 3.5-4 โล ก็ไม่แปลกที่ 5-6 โลไว ถ้ายคดว่าเด็กคนอื่นน้ำหนักเยอะจัง ก็เครียดค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ น้อง 3 เดือน 10 วัน น้ำหนัก 5.6 kg. ค่ะ แม่ลองดูในสมุดที่ได้ประจำตัวน้องมาจากรพ.ตอนคลอดดูนะคะว่าตามเกณฑ์ไหม😊

ขอบคุณคะ☺️🙏

เท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้ครบ4เดือนวันนี้ไปฉีดยา วัคซีนมาชั่งน้ำหนักได้5.7เหมือนกันค่ะแม่

ของเค้าฉีดวันที่18เตรียมรับมือเลยค่าาา😂😁

น้องน้ำหนักไม่ตกเกณฑ์ก็ถือว่าใช้ได้ค่ะ เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกัน

4เดือน22วันแรกเกิด1713กรัมแต่ตอนนี้หนัก6โลค่ะตามเกณน่ะคุณแม่

กำลังดีนะแม่ บ้านนี้1เดือน5โลแล้ว ก็แค่อวบๆ ยังไม่อ้วน

เท่าลูกเราเลย ถ้าเค้าแข็งแรงหมอก็ไม่ว่าอะไรนะคะ

ขอบคุณค่ะน้องแข็งแรง พัฒนาการไวมากเลยค่ะ🥰

บ้านนี้1เดือน26วันน้ำหนัก5​กก.ครึ่ง​แล้วค่ะ

น้ำหนักอยู่ในเกณฑ์ ร่าเริง แข็งแรง ก็พอค่ะ ✌😊

น้องน่ารักจังเลย น้ำหนักยังอยู่ในเกณฑ์จ้า