14 ตอบกลับ

เดอร์มาพอนคะ แต่ใช้ตอนน้อง 4-5เดือนแล้วนะคะ...ไม่กล้าให้ใช้อะไรมากช่วงแรกเกิดกลัวเค้าแพ้ แม้กะทั่งแป้งก้อไม่ทาคะ

VIP Member

น้องบ้านนี้ใช้อีเซอร์ร่าครีมค่ะ ใช้ตั้งแต่เกิดเลย จนตอนนี้ 1 ขวบ 2 เดือนก็ยังใช้อยู่ค่ะ

VIP Member

น้องบ้านนี้ใช้ตัวนี้คะสำหรับผิวแห้งมากเเละเป็นผื่นคะสุตรนี้สำหรับทารกคะ

คุณย่าบอกน้องใช้ตัวนี้แพ้คะ

VIP Member

ยังเล็กอยู่ หมอให้ทาได้แล้วใช่ไหมคะ

เราใช้ ยูเชอรินค่ะ ใช้ดีมากๆ หน้าเนียน

น้องแพ้คะ

บ้านนี้ทาออยคะ ทั้งตัว ทั้งผม คะ

ภูลินนา ค่ะ ใช้ได้ตั้งแต่แรกเกิด

ตามค่ะ

ใช้ทำไม่หรอคับอยากรู้คับ

บางบ้านอาจใช้ด้วยเหตุผลต่างกันค่ะ สำหรับบ้านนี้น้องเป็นภูมิแพ้ ผิวแห้ง เป็นผื่นค่ะ คุณหมอแนะนำให้ใช้ค่ะ

VIP Member

อายุ 29 วันค่ะ ไม่แพ้อะไร

บ้านนี้ใช้ราโลช Ap+ ค่ะ