2 ตอบกลับ

Super Mum

วัยนี้เริ่มเล่นได้ค่ะ บ้านนี้ไม่บังคับ ง่วงก็เอานอน แต่ดีว่าน้องง่วงก็หลับเอง ไม่ต้องกล่อมสบายแม่เลยค่ะ

พอไม่บังคับปล่อยเล่นไปสักพักน้องก็งอแงค่ะแม่ไม่ยอมนอนเองเลยค่ะ กล่อมก็ไม่นอนเปลก็ไม่เอา แต่อุ้มเดินจะชอบมากค่ะ แต่อุ้มเดินไม่หลับค่ะ จะให้อุ้มตลอดเลยค่ะ พอน้องเห็นแม่หลับก็จะงอแงขึ้นมาอีก น้องไม่ให้แม่นอนเลยค่ะ กะดิกตัวไปทำไรไม่ได้เลย😂

Super Mum

น้องห่วงเล่นค่ะ บ้านนี้ก็เป็น พอพาเดินเล่นก็หลับค่ะ

บ้านนี้พาเดินไม่หลับค่ะแม่ กะจะให้พาเดินทั้งวันเลยค่ะ😂