6 ตอบกลับ

ถ้าน้องไม่งอแง​ กินนมได้ปกติร่าเริงน้ำหนักขึ้นดีก็ไม่เป็นไรค่ะ​ แต่ถ้างอแงหรือร้องไห้​ตอนถ่ายหรือมีมูกเลือดควรหาหมอนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่🙏🏻

แม่หาดูนะมีวิธีนวดท้องเบาๆทำให้น้องอยากอึ ผายลมด้วยอาจจะช่วยแม่ได้

ลองนวดดูแล้วค่ะ แต่น้องผ่ยลมปกติอยู่แล้วค่ะแม่

น้องกินนมยี่ห้อไหนค่ะเเม่ บ้านนี้3เดือน19วัน กินเอส26 อึทุกวันเลย

S26goldค่ะแม่

แม่ลองทำขาน้องท่าปั่นจักรยานค่ะเบาๆนะคะให้ผ่อนคลายลำไส้

น้องอึแล้วค่ะแม่ๆ😂

ควรไปหาหมอคะ

โทรไปถามทางโรงพยาบาลมาเขาบอดว่ายังปกติอยู่ ได้มากสุด7วันค่ะ