3 ตอบกลับ

บ้านนี้ใช้วิธี เอาลูกแนบกับลำตัวแม่ ลูกหันหลังค่ะ มีออยู่ที่อกลูก ส่วนอีกมือยู่ใต้ก้นลูก แรกๆให้หัวลูกแนบกับตัวแม่ แม่เอนหลังนิดหน่อย อย่าให้ลูกก้มค่ะ บ้านนี้ทำแบบนี้ค่ะ นานๆวัน ลูกก็จะยกหัวไปข้างหน้าค่ะ ไม่นานนะคะ แป็บๆเองค่ะ พอเห็นลูกพยายามยกหัวแม่ก็เลยเอาลูกคว่ำค่ะ บ้านนี้ได้ผลค่ะ ลูกก็จะพยายามยกหัวตอนคว่ำค่ะ ลองดูนะคะ

พัฒนาการน้องไม่ช้าไปหรอกค่ะ คุณแม่ ไม่ต้องกังวล ควรจับน้อง คว่ำบ่อยๆ เพื่อให้คอของน้อง แข็งและจะได้ยกขึ้นเอง

ไม่ช้าจ้าแม่ เดี๋ยวน้องก็ทำได้