28 ตอบกลับ

นมแม่ไม่ถ่ายไม่ต้องกังวลจ้า น้ำนมแม่ย่อยง่าย ไม่จำเป็นต้องถ่ายทุกวันจ้า

ขอบคุณมากค่ะ

น้องบ้านนี้ไม่ถ่าย13วันน้องไม่งอเเงไม่ท้องอืดเลยค่ะน้องปกตทุกอย่าง

น้องบ้านนี้กินนมแม่ นานสุด8วัน ไม่งอแง กินนมปกติ หาหมอก้อปกติดีจ้า

Super Mum

ถ้าน้องทานนมแม่ ไม่ถ่ายหลายวันถือว่าปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่ายค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ นมแม่ดูดซึมเข้าเลี้ยงร่างกายหมดเหลือกากน้อย

ปกติค่ะ ลูกคนแรกกินนมแม่ล้วนเคยไม่อึอาทิตย์กว่า

ปกติค่ะ ของเราเคย4ถึง7วันถ้าน้องไม้งอแงก็ปกติค่ะ

บ้านนี้ไม่ถ่ายมา 2 วันนี้แล้วค่ะ แต่ผายลมบ่อย

พึ่งเป็นเหมือนกันค่ะแต่ไม่อึแค่วันเดียว

ไม่เป็นคะ 1 เดือนแรก น้องจะถ่ายบ่อยมากๆคะ