11 ตอบกลับ

ถ้าน้องกินนมแม่ ไม่จำเป็นต้องกินน้ำก็ได้ค่ะแม่ เพราะในน้ำนมก็มีน้ำที่เพียงพออยู่แล้ว

ไม่ดีค่ะแม่นมแม่ก็มีน้ำเยอะแล้วค่ะให้ลูกทานนมแทนน้ำได้เลยค่ะ

แม่บ้านนี้ให้ตอนหนึ่งเดือนค่ะ ให้นิดหน่อยเพราะน้องกินนมผสมค่ะ

ใช้ผ้าก็อตชุบน่ำเช็ดลิ้นใช่มั้ยคะ

เด็กนมแม่มั้ยคะ ถ้าเด็กนมแม่ นมน้ำแม่ก็เพียงพอแล้วค่ะ

ไม่ได้ค่ะ.เด็กบางคนช็อคนเำแล้วเสียชีวิตก็มีค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ให้กินตอนเดือนนึงค่ะอย่าให้กินเยอะ

ไม่แนะนำค่ะ อันตรายจากน้ำ หลายคนแล้วค้ะ

บ้านนี้ให้กินหลัง6เดือนค่ะ

น้ำนมแม่ก้เหมือนน้ำคะ

ขอบคุณค้ะแม่ๆ