22 ตอบกลับ

บางบ้านเค้าถือกันค่ะ ว่าห้ามตัดทั้งเล็บและผมกว่าจะครบ1เดือน มันแล้วแต่ความเชื่อของบุคคลเนอะ

นี่ตัดตั้งแต่เข้าห้องพักหลังคลอดแล้วค่ะ ตัดเลยค่ะเดี๋ยวน้องข่วนหน้า ข่วนตาตัวเอง

VIP Member

บ้านนี้ตัดตั้งแต่ออกจากโรงบาล3วันแรกค่ะ และตัดทุกๆ2-3วันค่ะเล็บน้องยาวไว

ยาวมากก็ตัดเลยค่ะ เดี๋ยว​ข่วนหน้าน้อง

Super Mum

ตัดได้แล้วค่ะ ยาวไวด้วยนะเล็บเด็กๆ

บ้านนี้ตัดตอนยุร.พ.น้องได้3วันค่ะ😉

ตัดได้ค่ะ ตัดตอนหลับจะดีที่สุดค่ะ

ตัดได้จ้าแต่ระวังจะโดนเนื้อนะคะ

ตัดได้ตั้งแต่โรงบาลเลยก็ได้ค่ะ

ตัดได้ค่ะยาวตอนไหนก็ตัดเลยค่ะ