38 ตอบกลับ

เคยเป็นค่ะ มีเลือออกนิดน่อยไปพบหมอหมอบอกว่าหัวใจเต้นดีค่ะแล้วให้กลับไปพักผ่อนเยอะๆไม่ต้องทำรัยเลยตอนนี้ก้27วีคกว่าๆๆค่ะแข็งแรงและปลอดภัยดีค่ะ

บ้านนี้เป็นตอน 12week หมอฉีดยากันแท้ง3เข็ม ให้พักผ่อนนิ่งๆ ไม่ให้เดินเยอะหรือทำงานหนัก ปัจจุบันตอนนี้ 6 เดือนแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ

นับตั้งแต่นี้ก็ต้องฉีดกันแท้งทุกอาทิตย์ อาจเป็นเพราะฮอร์โมนเราไม่พอรึเล่าเพราะเป็นคนมีประจำเดือนไม่ปรกติตั้งแต่เริมมีประจำเดือน

เคยเป็นคะตอน12-13วิคหมอฉีดยากันแท้งให้2เข็มก้อเอาไม่อยู่คะหมอเลยให้ซื้อยานอกกินแผงละ590กินแค่สองอาทิตก้อหายคะตอนนี้30วิคแล้วปกติดีคะ

ขอให้ปลอดภัยนะคะ เราก็เป็น ตอน 6 wรอบนึง 7w อีกรอบ แถม 14w ยังเป็นอีก ตอนนี้19w เบบี้ยังแข็งแรงดีค่ะ. นอนนิ่งๆ เคลื่อนไหวน้อยๆ นะคะ

VIP Member

เคยมีลิ้มเลือดออกตอนท้องประมาณ8w กังวลไปหาคุณหมอ ซาวดูผนังมดลูกลอก คุณหมอก็ฉีดกันแท้งมาให้ ตอนนี้34wแล้วคะ ดิ้นเก่งดีมากๆ

เราเคยเป็นตอน19วีคคะตอนนี้25วีคแล้วน้องแข็งแรงดีดิ้นแต่ละทีเหมือนจะทะลุออกมา

สู้ๆนะคะ พยายามอย่ายกของหนักๆอย่าเคลียด ทำตามที่หมอแนะนำดีสุดค่ะ

เราเป็นค่ะ ทั้งกินยา ทั้งฉีด จน14week ตอนนี้จะ20แล้ว น้องแข็งแรง​ดีค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆ ขอให้แม่และน้องแข็งแรงๆ นะคะ