ลูกไม่ค่อยกินนม

น้อง 4m19d ก่อนหน้านี้กินนมเก่งมาก เพิ่งมาเป็นตอนหลัง 4 เดือนมานิแระค่ะ ไม่ค่อยกินนมค่ะจะเป็นช่วงกลางวันทั้งกินจากขวดและเต้าค่ะ คือกลางวัน (จันทร์-เสาร์) น้องกินนมแม่ที่ปั๊มไว้แล้วดูดจากขวดค่ะ กลางคืนเข้าเต้าค่ะ กลางคืนไม่มีปัญหาเพราะเค้าง่วงค่ะ และถ้าตื่นก็ยังอยู่ในอาการง่วงอยู่ก็จะดูดจากเต้าไม่ยากค่ะ ส่วนวันอาทิตย์ทั้งกลางวันและกลางคืนจะดูดจากเต้าค่ะเพราะคุณแม่หยุดงาน แม่ๆมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างค่ะ ตอนนี้กังวลมากค่ะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลูกห่วงเล่นค่ะแม่