19 ตอบกลับ

ไม่จริงคะ นี่ใส่จนเกือบ 2 ขวบ ก้อปกติดี ไม่ได้จับดัดด้วย คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ พอลูกรู้เรื่องก้อฝึกให้เลิกแพสเพิสคะ

น้อง 2 คนที่ผ่านมาใส่ตั้งแต่เกิดไม่โก่งจร้าา นวดดัดขาเบาๆหลังอาบน้ำ นวดแค่แบบที่ รพ.สอนก่อนกลับบ้านก็พอค่ะ

ไม่จริงคะ ลูกบ้านนี้ใส่ตลอดกลางวันกลางคืน ตอนนี้1ปี4เดือน เวลาเดินก็ปกตินะคะ ขาไม่โกง

ใส่ผ้าอ้อมดีกว่าครับ ใส่แล้วน้องสบายแน่นอนครับ เพื่อไม่ให้ลูกเกิดอาการรัดและเจ็บ

VIP Member

อันนี้อยู่ที่พันธุกรรมคะ แต่พยาบาลบอกว่าสามารถดัดขาได้ค่ะ แต่ต้องเบามือนะค่ะ

ไม่จริงค่ะ เลี้ยงตามสะดวกเลยค่ะ ถ้าจะให้ขาสวยๆ ก็จับขาดัดๆตอนอาบน้ำหน่อยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-37148)

ไม่น่าจะจริงนะค่ะ ตอนนี้ลูกชาย2ขวบแล้ว ขาก็ไม่เห็นโก่งนะค่ะ ปกติ

ใส่ให้ลูกเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ลูกได้5 เดือนแล้ว ไม่โก่งเลยค่ะ

ไม่โก่งจ้า โก่งหรือไม่เป็นเพราะกรรมพันธุ์จ้า