41 ตอบกลับ

บ้านนี้ทยอยตั้งแต่4เดือนกว่าๆค่ะ​ แต่พอซื้อมาก็เอาไปไว้บ้านแม่แฟน​ อย่าเอาไว้บ้านตัวเอง

เตรียมตั้งแต่รู้ว่าท้องแหละค่ะ พอทรายเพศก็แยกสีสันอีกหน่อย ครบตั้งแต่ 7 เดือน รอออกมาใช้

บ้านนี้รู้เพศปุ๊ปก็ทยอยซื้อของเลยค่ะ ซื้อไว้ก่อนก็ดีนะคะแม่เวลาไปคลอดจะได้ไม่ยุ่งยาก

VIP Member

มาเตรียมตอน 9 เดือน เหนื่อยมากค่ะ เดินก็ลำบากกว่าจะได้ที่ถูกใจ เตรียมแต่เนิ่นๆดีกว่าค่ะ

จะ 8 เดือนแล้วยังไม่เตรียมเลยจ้าา คิดว่าจะเตรียมช่วง 9 เดือน รอโปร 12.12 อยู่ 55555 จะได้ประหยัดๆ

8เดือน ป่านนี้ยังไม่ได้ซื้อเลยค่ะ เดือนหน้า26ก็คลอดแล้ว แม่สามีเค้าถือ อะไรนักก็ไม่รู้ 🙄🤦

เหมือนกันเลยค่ะเเม่ ผ่าคลอด15 ธ.ค นี้เเล้ว ใม่ให้เตรียมอะไรเลยบอกค่อยซื้อคลอดเเล้

ทะยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศ ได้เลือกของเอง มีเวลาหา มีเวลาเลือกค่ะ กลัวท้องใหญ่ไปไม่ไหว

บ้านนี้7เดือนเริ่มซื้อของ มีความเชื่อแบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่ก็ทยอยซื้อแล้วค่ะ

ทยอยซื้อตั้งแต่ 5 เดือนค่ะ พอเดือนที่8 เริ่มทยอยซัก น้องคลอดมาปกติแข็งแรงดีค่ะ

ทยอยเตรียมคะชื้อที่ละอย่างสองอย่างบ้านนี้24วีคเตรียมเรื่อยๆเกือบครบแล้วคะ