6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ตรวจขึ้นจางเหมือนกันค่ะ ก็เลยไปโรงบาลหมอซาวด์ดูเจอถุงตั้งครรภ์ค่ะ สรุปคือท้องค่ะ ได้คลอดน้องออกมาแล้วค่ะ🥰แม่ลองไปหาหมอตรวจให้แน่ใจอีกทีนะคะ✌️

อีกอาทิตย์นึง​แม่ลองตรวจอีกทีคะและแม่ไม่ต้องกังวลมากจะส่งผลต่อลูกน๊าพอแม่ได้คลอดได้เจอหน้าลูกทุกอย่างจะเป็นไปตามอัตโนมัติ​เองสู้ๆนะคะแม่🥰

บ้านนี้ท้องเดือนแรกแต่ตรวจขึ้นขีดเดียวค่ะพอเดือน2ลองตรวจอีกเพราะมีคลื่นไส้อาเจียนสรุปขึ้นสองขีดค่ะ ไม่ต้องกังวลไปค่ะแม่ท้องแน่นอนค่ะ

รอให้ฮอร์โมนท้องเพิ่มขึ้น อีก 2 อาทิตย์ตรวจซ้ำก็จะขีดชัดเองค่ะ แต่ขีดจางก็คือฮอร์โมนยังน้อยเพราะเพิ่งท้อง

บ้านนี้2เดือนตรวจ จางแทบมองไม่เห็น ผ่านไป1 อาทิต เข้าเดือนที่3 ตรวจละเข้มทั้ง2ขีด

จางแค่ไหนก้ท้องคะแม่