394 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องก่อนเเต่งเหมือนกันจ้าเพราะตกลงกันว่าเราเรียนจบค่อยเเต่ง

บ้านนี้ไม่ได้แต่งคะ อยู่ด้วยกันมา 8 ปีคะ ตอนนี้ท้องได้ 33 w แล้วคะ

ยังไม่ได้แต่งค่ะ พอรู้ตัวว่าท้องก็จดทะเบียนวันนั้นเลยค่ะ

VIP Member

ี้ไม่แต่งแค่หมั่น รุ้ว่าท้องก็ไปฟากเลยยิ่งเร็วยิ่งดีต่อเด็ก

ถ้าตามกฎหมายแต่งก่อนท้องค่ะ แต่ทางปฏิบัติก็ท้องก่อนแต่งค่ะ ^^

ยังไม่แต่งค่ะ ฝากครรภ์ตอน11w กะจะให้มีรูปลูกในพิธีแต่งงานด้วย

ยังไม่ได้แต่งงานเหมือนกันค่ะ ฝากท้องตั้งแต่ไปตรวจที่ รพ. เลย

VIP Member

บ้านนี้ท้องได้ 7 เดือนแล้วค่ะยังไม่แต่งเลย รอคลอดเสร็จค่อยแต่ง

ใช่ค่ะ มันไม่ใช่เรื่องน่าอายเลย ❤️

เราฝากครรภ์ท้อง2ตอน8วีคค่ะ ผูกแขนตอนท้องลูกคนโตได้4-5เดือนค่ะ

VIP Member

สมัยใหม่แล้ว ไม่ได้แต่งแต่มีความสุขแค่นี้ก็โอแล้วเนอะ 🥰🥰