4 ตอบกลับ

ท้องผูก แนะนำให้ทาน กีวี่ วันละ 2-4 ลูกค่ะ ถ้าเป็นลูกใหญ่ 2ลูก/วัน ก็พอจ้า แต่ถ้าลูกเล็ก 4ลูก/วัน ดีกว่าจ้า บ้านนี้ทานแล้วขับถ่ายง่ายกว่าตอนก่อนตั้งท้องอีกค่ะ แถมช่วยให้ไม่เป็นหวัด ไม่ป่วยง่ายด้วยค่ะ เพราะกีวี่มีวิตามินซีสูงจ้า แช่เย็นๆ กินแล้วชื่นนนใจสุดๆ

เป็นค่ะแม่ ทรมานสุดๆ ไข้ขึ้นเลย หนาวสั่นไปหมด จะออกก็ไม่ออก กินน้ำเยอะๆค่ะ พวกมะนาว เสาวรส เดี๋ยวไปนั่งละมันอยากออกเอง

ทรมานสุดๆ ละปวดด้วยนะ แล้วสักพักก็หายไป เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

ห้ามเบ่งแรงนะคะแม่ บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะ แต่พยายามดื่มน้ำมากๆ กินผลไม้ที่มีกากใยเยอะๆช่วยได้จ้า

ไม่เบ่งเลยค่ะ กลัว

เป้นเหมือนกันเรยค่ะหาวเเร้วหาวอิก เเต่ตายังใสปิ๊งยุเรยค่ะ นอนใม่หลับ