26 ตอบกลับ

อายุครรภ์เริ่มมากขึ้น แม่ควรนอนตะแคงนะคะ แบบนี้เรียกว่ามดลูกลอยค่ะ

อายุครรภ์ยังไม่เยอะน่าจะมดลูกลอยค่ะ นอนตะแคงซ้ายขวาสลับกันนะคะ

TapFluencer

ไม่น่าจะใช่ โก่งตัวนะคะ ให้นอนตะเเคงคะเเม่ กลัวมดลูกลอย😊

เป็นเหมือนกันค่ะไม่รู้เกิดจากอะไรก็กลัวๆอันตรายอยู่55

Super Mum

ถ้านอนหงายมดลูกจะลอยตัวค่ะ แนะนำนอนตะแคงดีกว่านะคะ

ปกติน่ะค่ะ เป็นประจำเลย ตอนนี้ กำหนดคลอด11นี้แล้ว

ควรนอนตะแคงค่ะแม่ นอนหงายเสี่ยงหลายอย่างนะ

น้องนอนโก่งตัวคะแม่ ไม่ต้องกังวลนะคะ❤️🥰

พยายามอย่านอนหงาย นอนตะแคงเอาค่ะ

มดลูกลอยตัวคะ นอาตะแคงจะหาย