2 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่ลองนอนตะแคงซ้ายแบบไม่ทับไหล่ไม่ทับแขนดูไหมคะ แบบว่าเรากางแขนออกมาข้างหน้าที่ไม่ใช่แบบแนบชิดลำตัว เพราะตอนเรานอนเเรกๆก็เจ็บไหล่เหมือนกันชาซี่โครงซ้ายด้วยส่วนหมอนเราจะเป็นแบบหมอนสี่เหลี่ยมผืนผ้าเล็กๆแบบคนอิสานเขาชอบซื้อเก็บไว้ค่ะมันสูงดี ตอนนี้นอนได้แค่ท่านี้ท่าเดียวค่ะ(เจ็บต้องทน) นอนหงายหายใจไม่ออก ตะแคงขวาทับขาน้อง😅

เดี๋ยว​จะลองทำดูค่ะ ขอบคุณ​มาก​นะคะ​🥰

VIP Member

แม่ลองใช้หมอนหนุนคนท้องนะคะ ทำให้สบายขึ้นมากจริงๆค่ะ

ขอบคุณ​มาก​ค่ะ​ ปกติก็หนุนค่ะ แต่ยังปวด 😭