23 ตอบกลับ

ไม่แนะนำให้นอนหงายนะคะ พออายุครรภ์มากขึ้นหมอจะแนะนำนอนตะแคงซ้ายกับขวา คะ

ออคะ

นอนหงายบ่อยค่ะ ตะแคงซ้ายปวดเอว ไม่อันตรายค่ะ นอนได้ทุกท่าที่สบายตัว

ตะแคงขวาสบายสุดเลยค่ะแม่

ตะแคงซ้ายหายใจไม่ออก เหมือนทับหัวใจ ถนัดขวากับนอนหงายค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็ถนัดตะแคงขวาคะ​ ตะแคงซ้ายแล้วเหนื่อยๆ

ถามหมอแล้วนอนได้ทั่ง2ทางคะ​ เอาทางที่เราสะดวกเลย

ไม่ค่ะท่าไหนก้อได้ที่รู้สึกว่าแม่นอนแร้วสบาย

เห็นเขาบอกว่า ตะแคงขวาจะเป็นอะไรนะคะแม่

สลับนอนจะดีกว่า. แต่บ้านนี้ชอบนอนหงาย. 😂😂

สลับไม่ได้แล้วค่ะตอนนี้ ปวดข้างซ้าย ยิ่งไตรมาส3แล้ว เพลียจิต

บ้านนี้นอนหงายสบายสุด

VIP Member

นอนตะแคงช้ายปวดก้นกบมาก

ใช่ค่ะ 55555 ปวดไหล่ปวดหมดนอนได้แปบเดียว

ได้จ้า ไม่อันตรายค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ