13 ตอบกลับ

ห้ามนอนคว่ำนะเเม่อันตรายค่ะ เป็นท่าที่ไม่ควรนอนสุดๆต่อไห้จะนอนสบายเเค่ไหนก็ห้ามเเม่ต้องนึกถึงเขานะคะ เเม่สบายเเต่เขาอาจจะไม่สบายเพราะมับทับตัวเขาเเม่เปลี่นนท่านอนนะไม่ก็ซื้อหมอนรองท้องช่วย อดทนค่ะเเม่เวลาผ่านไปไว✌🏻

นอนตะแคงดีกว่ามั้ยคะ คนท้องไม่ควรนอนคว่ำไม่ว่าจะไตรมาสที่เท่าไหร่อันตรายค่ะ นอนไม่หลับเป็นเรื่องปกติของคนท้องค่ะแม่ บ้านนี้กว่าจะได้นอนบางวันตี4-5ยังมีเลยค่ะ

บ้านนี้27wตะแคงทีดิ้นดุ๊กดิ๊กๆทั้งคืน เหมือนแม่จะนอนน้องตื่นแม่ตื่นน้องนอน พอนอนหงายก็หายใจไม่ออก กว่าจะได้นอนเกือบเช้าทุกวัน😅

นอนตะแคงดีกว่าค่ะแม่ ไม่ควรนอนทับท้องค่ะ เราก็นอนไม่ค่อยหลับ กว่าจะหลับตี2ตี3 หลับๆตื่นๆเพราะต้องลุกไปเข้าห้องน้ำด้วยค่ะ อดทนนะคะแม่

บ้านนนี้15+3 เผลอนอนคว่ำบ่อยมากๆค่ะแฟนด่าประจำ ตอนนี้กำลังเปลี่ยนนิสัยมาเป็นนอนตะแคงค่ะอาจจะนอนไม่สบายตัวแต่เพื่อลูกค่ะแม่ สู้ๆค่ะ

เหมือนกันเลยคะท่าอื่นนอนไม่ค่อยหลับแฟนก็ชอบบ่นจะนอนทับลูกช่วงนี้เลยใช้หมอนรองท้องกับใช้หมอนข้างเพื่อนจะให้นอนตะแคงคะ

ตะแคงเอาค่ะแม่ ถ้าลูกดิ้นก็พลิกอีกข้าง ดิ้นอีกก็พลิกอีก ถ้าดิ้นไม่ไหวก็ลุกมานั่งซักพักค่อยลงนอนใหม่ค่ะ

แนะนำให้นอนตะแคงนะค่ะสลับกันค่ะคนท้องไม่ควรนอนคว่ำได้ค่ะจะนอนคว่ำได้ก็ต่อเมื่อครรภ์อ่อนๆๆค่ะ

19w น้องตัวเริ่มโต ไม่ควรนอนท่าที่ตัวเองคิดว่าสบายค่ะ ถ้าห่วงลูกควรนอนตะแคงนะคะ อดทนอีกนิดค่ะ

บ้านนี้ก็ติดนอนคว่ำค่ะ ท่านอนสบายที่สุด แต่ก็พยายามเลี่ยงเอาค่ะตอนนี้

ห้ามนอนคว่ำเลยนะคะแม่ มันจะกดทับลูกค่ะ ลูกจะหายใจไม่ได้ค่ะ