12 ตอบกลับ

ดื่มได้ตั้งรู้ว่าตั้งครรภ์เลยค่ะ แม่บ้านนี้มีลูกมาแล้ว 2 คนก็ดื่มนมตราหมีแบบกระป๋องมาทั้ง 2 ท้องเลยค่ะ เพราะแม่ไม่ชอบนมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ น้ำมะพร้าว อะไรที่นอกเหนือจากนมวัวแม่บ้านนี้ไม่กินเลยค่ะ5555 แต่ลูกทั้ง 2 ออกมาสมบูรณ์แข็งแรงดีทั้งคู่ ไม่มีการแพ้นมวัวอะไรเลยนะคะ ส่วนตัวแม่คิดว่าคงจะแล้วเด็กแต่ละคนมั้งคะสำหรับเรื่องแพ้นมวัว แต่สลับกันทานหลายๆอย่างก็ดีต่อสุขภาพคุณแม่ด้วย😊

กี่เดือนก็ดื่มได้ ไม่ต้องยี่ห้อใดยี่ห้อนึ่งนะเดี๋ยวคลอดลูกมาลูกแพ้นมวัวต้องดื่มทุกยี่ห้อ เช่น แอนมัน แลคตาซอย น้ำเต้าหู้ ดีน่างาดำ ไวตามิ้คล์ นมตราหมี ซังซัง นมเปรี๊ยว แอนลีน ทุกยี่ห้ออะสลับๆทานวนๆไป ยกเว้นนมที่ไม่ผ่านพาสเจอไรซ์ค่ะ

VIP Member

รู้ว่าท้องก็สามารถดื่มได้เลยค่ะ แต่ไม่จำเป็นต้องแอนมัมอย่างเดียวนะคะ ทานสลับกันให้เยอะๆพวกนมเปรี้ยวก็สามารถกินได้

ตัวเค้าเองดื่มตั้งแต่ที่รู้ว่าท้อง ดื่มได้แค่ช่วงแรกๆ พออาการแพ้เริ่มมาเค้าอ้วกออกหมด ตอนนี้ไม่ค่อยได้กินนมเลยค่ะ

นมแอนมันก็เป็นนมจืดนะคะ สามารถดื่มได้ตลอดเลยค่ะ ดื่มสลับกับนมถั่วเหลือง หรือนมอื่นๆด้วยนะคะ ลูกจะได้ไม่แพ้นมวัว

VIP Member

ดื่มได้เลยคะ แต่ควรดื่มหลายๆนมสลับกันไปคะ ดื่มอย่างเดียวเดี๋ยวลูกแพ้คะ

ดื่มได้เลยค่ะ แต่ควรดื่มนมอย่างอื่นสลับกันไป เดี๋ยวลูกจะแพ้ค่ะ

นมเเอนมัม ควรกินวันละกี่กล่องคะ

ท้อง3เดือนแล้ว ดื่นได้ป่าวค่ะ

ดื่มได้เลยจ้า