95 ตอบกลับ

VIP Member

ทานได้ค่ะอร่อยดี มีคนบอกมาว่ากินนมตราหมีประโยชน์จะลงลูกมากคุณหมอแนะนำ เราก็กินนมหมีนะแต่กินรสจืดแบบกระป๋องเตี้ยค่ะ บางวันก็สลับกินแอนมัมกินหลากหลายค่ะลูกจะได้ไม่แพ้นม

กินได้ค่ะ แม่นี่ก็กิน กินสลับไปเรื่อยๆ เวลาเลือกอาศัยดูข้อมูลโภชนาการข้างกล่อง ว่ามีน้ำตาลกี่กรัม ได้เเคลเซียมเท่าไร มีวิตามินอะไรบ้าง

VIP Member

ได้ค่ะ กินแบบไหนรสไหนก็ได้ ส่วนใหญ่เราจะกินนมน้ำผึ้งเหมือนแม่แหละเพราะเราชอบ กินทุกวันเลยยย แต่พยายามสลับกับนมถั่วเหลืองด้วยนะแม่

ได้ค่ะแม่ ทานได้ทุกอย่าง นมถั่วเหลือง นมข้าวโพด นมวัว ฯลฯ วนเวียนกันไปแม่ไม่ต้องเน้นอย่างใดอย่างหนึ่งนะคะ ลูกจะแพ้ได้ค่ะ

ได้ค่ะ แต่ระวังน้ำตาลค่ะ เราชอบประหยัดด้วยการเอานมวัวจืดใส่น้ำผึ้ง รสชาติเหมือนกันค่ะ 555555

น้ำตาลเยอะนะค่ะ ระวังน้ำตาลขึ้น กินตราหมีกระป๋องชมพูดีกว่าค่ะ ได้โฟเลตกับแคลเซียมเต็มๆ

VIP Member

ได้คะ กินนมอะไรก้ได้คะ บ้านนี้กินสลับกันไปเรื่อยๆ น้องคลอดออกมาแข็งแรงคะ😊

VIP Member

ทานได้ค่ะ คุณแม่สามารถทานนมได้ทุกชนิดสลับกันให้หลากหลายยิ่งดีค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะระวังเรื่องน้ำตาลด้วยจ้าเพราะส่วนตัวเราว่าหวานมาก

VIP Member

กินนมได้ทุกอย่างทุกยี่ห้อเลยค่ะ แต่ดูที่น้ำตาลหน่อยนะคะ