148 ตอบกลับ

ท้องค่ะ ของเราจางกว่านิดนึง ตรวจ 16 ธ.ค ล่าสุด 21 ธ.ค ไปตรวจรพ. ผลออกมาท้องค่ะ ซาวหน้าท้อง อายุครรภ์น้อยมากเห็นไม่ชัด คุณหมอนัดอีก 3 อาทิตถัดไป 11 ม.ค 63 จ้า ตอนนี้บำรุงอย่างเดียวค่ะ 😁😁

รอบแรกขึ้นไม่ค่อยชัดแบบนี้เหมือนกันค่ะตรวจ อีกรอบสองชัดมากเลย ตอนนี้ได้5เดือนแล้ว ยินดีด้วยน่ะค่ะ

ข้างกล่องคู่มือ เค้าก็เขียนบอกนะคะ เห็นมีแต่คนถามท้องไหม ถ้า2ขีดก็ท้องไงคะ อ่านบ้างไรบ้าง

ขึ้นจางๆ คือท้องแล้วนะ ครั้งแรก ได้แบบนี้เหมือนคะ อีก1อาทิตย์ลองตรวจใหม่ รอบนี้ชัดเลย

ท้องค่ะ ถ้าไม่แน่ใจ แนะนำซื้อมาตรวจอีกอัน หรือไปหาหมอค่ะ

VIP Member

ท้องค่ะ​ อีกไม่เกินสัปดาห์​มาตรวจใหม่ขีดจะชัดขึ้น

น่าจะท้องแล้วนะคะ เพื่อความมั่นใจ​ ตรวจอีกรอบนะคะ

ท้องค่ะเเบบนี้เค้าไม่หลุดเเล้วค่ะ ยินดีด้วยนะค่ะ

น่าจะท้องคะ ไม่มั่นใจไปตรวจที่โรงพยาบาลดีกว่าคะ

VIP Member

ท้องชัวร์ค่ะ บ้านนี้ก็แบบนี้เลยตอนนี้ 37w 5d แล้ว