196 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็ท้องไม่พร้อมคะเราตอนท้องอายุ23ปีแฟนเราอายุ18ปี ปีนี้อายุ24แฟน19คะ พ่อแฟนเราก็ไม่ให้มีเหมือนกันคะ แต่เราไม่สนใจคะ ถ้าไม่ให้เรามีเราก็กับบ้านเราคะ เพราะเราท้องไปแล้ว เราไม่สนใจคะ เพราะเราทำบาปลูกของเราไม่เป็นคะ อย่าเครียดนะคะแม่ ถึงเวลาที่เราจะท้องก็ต้องท้องคะ เพราะคนเราห้ามธรรมชาติไม่ได้คะ

บอกเลยคะคุณแม่ นี่ก็ไม่พร้อมเหมือนกันตอนแรกตัดสินใจจะเอาออกแต่แหนก็ห้ามนะคะ เบยตัดสินใจเลือกที่จะบอกครอบครัว พอบอกไปแล้วคำตอบแรกที่ได้ยินจากปากแม่เราคือแม่จออย่าเอาออก แม่ไม่ว่าไม่ด่าสักคำเลยคะแม่ก็ดูแลเรากับหลานในท้อฃดีมากเลยคะบอกให้สู้ให้อดทนจนตอนนี้จะคลอดแล้วคะ สู้ๆนะคะคุณแม่

เราแนะนำให้บอกที่บ้านค่ะ พี่สาวเรา( ลูกของลุง)ท้องจนคลอดรู้แค่เรากับพี่สาว ที่บ้านไม่มีใครรู้ ไม่กล้าเล่าให้ที่บ้านฟัง สุดท้ายก็ต้องบอก แรกๆ ท่านก็ไม่พอใจค่ะ แต่ผ่านไปทั้งรักหลานเอ็นดูหลาน ทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีค่ะ เผชิญกับความจริงเลยค่ะสักวันท่านก็ต้องรู้ ✌🏼✌🏼✌🏼

ตอนแรกเราก็ไม่กล้าบอกเหมือนกัน วันนั้นกลับบ้านเราใส่เสื้อผ้าตัวใหญ่ใส่เสื้อแขนยาวปิดไว้ แม่ถามว่าทำไมช่วงนี้ผอมจัง เราตัดสินใจบอกแม่ว่าเราท้องได้5-6 เดือนแล้ว แม่ก็ถามว่าฝากท้องยังกินยาตามเวลาไหม บอกพ่อแม่เถอะคะ เราใกล้คลอดแล้ว อย่างมากก็แค่บ่นนิดน่อยตามประสาคนแก่นะคะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องตอน25กำลังสร้างตัวเลยคะ ตอนแรกก้ไม่กล้าบอก สุดท้ายถ้าไม่บอกเราก็เครียดเอง เลยตัดสินใจบอกตอนแรกคิดว่าจะโดนว่าสุดท้ายคุณแม่ประคบประหงม สุดๆไปเลยคะเห่อหลานทั้งฝั่งแฟนและฝั่งพ่อแม่ดิฉัน จะแย่งกันเลี้ยงอีกคะ บอกไปเลยคะ เค้าคือสิ่งสวยงามที่เกิดมา ยินดีด้วยนะคะ

เราก็ท้องไม่พร้อมเหมือนกันคะรู้แค่แฟนกับเราแต่พอเจ็บท้องจะคลอดไปบอกเพื่อนว่าจะคลอดลูกพอออกจากโรงบาลได้อาทิตย์แม่ของเพื่อนบอกแม่แม่เลยรู้ตอนนั้นแรกๆโกดมากออกปากว่าไม่เลี้ยงแต่พอเห็นหน้าหลานชื่อของไห้เยอะเลยทุกวันนี้ลูกเรา5ขวบแล้วแม่รักหลานมากๆเลย

บอกเลยค่ะนี่ก้อไม่พร้อมแต่ตัดสินใจบอกไป คิดว่าต้องโดนด่าโดนว่าแต่ปล่าวเลยค่ะกลับเปนคำแนะนำแทนไม่มีพ่อแม่คนไหนฆ่าลูกตัวเองค่ะ เปนอะไรยังใงเราก้อลูก ทุกวันนี้สุดท้ายแล้วครอบครัวเราก้อเปนฝ่ายที่ดูแลเราได้ดีที่สุดเหมือนกัน บอกเถอะค่ะอย่ากลัว😄😄😄

บอกไปเถอะค่ะส่วนตัวเราอยู่กับพ่อพ่อเป็นคนดุมากไม่ฟังอะไรเลยตอนเด็ดๆดุเราบ่อยเเต่พอเราบอกว่าท้องเขาก็ไม่ว่าหรือดุอะไรอย่างก็เเค่ไมืคุยด้วยเเต่สุดท้ายผ่านไปเเค่2วันเขาก็มาคุยด้วยตอนนี้รักหลานมากซื้อนั้นมาให้กินตลอดเลยสู้ๆๆน่ะค่ะ✌🏼✌🏼✌🏼

ดีแล้วค่ะ ที่ไม่ได้อยู่บ้านกับแม่ ยิ่งอยู่ต่อหน้ายิ่งไม่รู้จะพูดยังไง เริ่มเลยค่ะ โทรไปบอก แม่จะรับฟังหรือไม่อันนี้แล้วแต่แม่ค่ะ อย่างน้อยๆก็รู้ว่าตอนนี้เราท้องแล้ว ให้เวลาแกสักพักในการทำใจกับเรื่องแบบนี้ ขอแค่คุณอย่าท้อ หลายแก ยังไงแกก็รักค่ะ

ยังไงพ่อกับแม่เราก้รับได้ค่ะ ไม่ว่าจะพร้อมไม่พร้อมแต่มีมาแล้วไม่มีใครอยากให้เอาออกค่ะ ทางนี้พ่อกับแม่เข้มงวดมาก แต่พอมีขึ้นมาก้โดนว่านิดหน่อย แล้วก้บอกมีก้เลั้ยงแหละจะให้ทำไงก้มีแล้ว กลายเป้นว่าพ่อกะแม่ทางนี้เห่อหลานไปด้วยเลยค่ะ สู้ๆนะคะ ✌️