2 ตอบกลับ

สวัสดีค่า ตอนนี้เราท้องได้10W+5ค่า ชอบน้ำมะพร้าวตั้งแต่ก่อนท้อง เคยสอบถามคุณหมอที่ฝากครรรถ์ไว้ตั้งแต่วีคแรกๆ ขอแบ่งปันข้อมูลที่เราทราบจากคุณหมอให้แม่นะคะ คือ..วันแรกที่เราไปเจอคุณหมอ กินมะพร้าวปั่นก่อนเข้าพบหมอเลย😅 ข้อมูลจากที่สอบถามสรุปง่ายๆคือ แรกๆอย่าเพิ่งทาน ควรทานหลัง 12 สัปดาห์ (ให้เจ้าตัวจิ๋วเกาะติดดีแล้วก่อน) ถ้าอยากจริงก็ทานได้เล็กน้อย อย่าทานเยอะมากๆ เพราะมะพร้าวมีฮอโมนเอสโตเจน ที่เร่งให้เกิดการแท้งได้ค่า

ขอบคุณค่า ☺️ แอบตกใจนิดนึงเพราะกินไปแล้วแต่พึ่งมีคนมาทัก 😂

สามารถทานได้นะ เราทานประจำ ท้อง2สัปดาห์ สงสัยต้องมีผู้รู้มาตอบละ

มีอาการผิดปกติอะไรไหมคะ