32 ตอบกลับ

ลองทานน้ำอุ่นตอนเช้าดูค่ะ แม่บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันกินอะไรที่ว่าช่วยได้ลองหมดแต่ก็ไม่ได้ผลเท่าไหร่ แต่น้ำอุ่นได้ผลดีเลยค่ะ ตื่นเช้ามากินน้ำอุ่นเป็นอย่างแรก ไม่ถึง10นาทีค่ะ

บ้านนี้ กินผลไม้เหมือนกันค่ะ ส้มกับ มังคุด กินเชปเป้ ขวดสีเขียว ยูนิฟที่เป็นน้ำผักรวม กับ ผลไม้รวม นมเปรี้ยว โยเกิร์ต สลับกันไปค่ะ ตื่นเช้ามากินตอนท้องว่างๆเลยค่ะ ช่วยได้เยอะ

แม่ลองทายพวก กล้วยน้ำหว้า มะละกอ ส้ม พวกนี้ช่วยได้จริงค่ะ ส่วนตัว เค้าทานกล้วยน้ำหว้า วันละ2-3 ลูก มะละกอ แตงโม ส้ม เวลาปวดปุ้ป ออกปั้ป เลยค่ะ 😂 ไม่ต้องนั่งเบ่งให้เสียเวลา

ส่วนตัว ลองมาหมดละจ้า กินผัก กินไฟเบอร์ ก้อยังไม่ได้ผลเลยจ้าา

ทานอาหารผักผลไม้ที่มีกากใยอาหารสูงนะคะแม่ แอปเปิ้ล กล้วย ผักใบเขียว ดื่นน้ำเยอะๆค่ะ ถ้าถ่ายยากอึดอัดท้องเเนะนำดื่มน้ำร้อนนะคะ ช่วยได้ค่ะ

เข้าไตรมาส2ขับถ่ายยากเหมือนกัน ลองถามแม่ๆในเพจดู แนะนำให้ทานพวกผัก ผลไม้ และดื่มน้ำตามเยอะๆ แม่บ้านนี้คือได้ผลคะ แก้วมังกรก็ช่วยได้นะแม่

TapFluencer

ลองซื้อตัวนี้มาทานไหมค่ะ วันละ 2 ช้อนโต๊ะ ก่อนนอน พอถ่ายก็หยุดกิน หมอที่เราฝากครร จ่ายยาให้เรามา

คุณหมอเเนะนำว่าเเอปเปิ้ลกับนมเปรี้ยวช่วยขับถ่ายได้ดีนะคะเเม่ลองดูนะคะบ้านนี้ได้ผลค่ะ

โอเคค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ 🫶🏻

ตื่นมายังไม่ต้องแปรงฟันดื่นน้ำเปล่าก่อนเลยค่ะแม่สัก 1-2 แก้ว ดื่มน้ำให้เยอะๆนะคะคุณแม่

บ้านนี้ฝรั่งวันละลูกค่ะ วันไหนไม่กิน = ไม่ถ่าย พ่อบ้านนี้หาซื้อฝรั่งกันวุ่นเลย

โยเกิร์ตบัลแกเรียรสธรรมชาติ กินคู่กับมะละกอหรือกล้วยน้ำหว้า สลับๆกันค่ะ