30 ตอบกลับ

VIP Member

ขึ้นเครื่องบินได้ปกติค่ะ แต่ถ้าเกิน28วีคแล้วต้องใช้ใบรับรองแพทย์ค่ะ และเที่ยวได้ปกติแค่ไม่ทำอะไรผาดโผนที่สุ่มเสี่ยงค่ะ

บ้านนี้4เดือนยังนั่งรถเครื่องไปน้ำเต้าเก้าโจนอยุ่เลยค่ะ ตอนนี้8เดือนแล้ว แต่อันตรายมากค่ะนั่งรถไกลๆ

อยากเที่ยวไหน เที่ยวเลยค่ะแม่ แต่แม่ต้องดูแลตัวเองด้วยนะคะ หลังคลอดอีกหลายเดือนเลยกว่าจะได้เที่ยว

ได้ค่ะ ถ้าแข็งแรง ไม่มีภาวะแท้งคุกคาม แค่ระมัดระวังตัวเอง บ้านนี้เที่ยวยันวันใกล้ผ่าคลอดเลยค่ะ

ไปได้ค่ะ ตอนเรา6เดือนก็ไปต่างจังหวัด แต่ถ้าเดินเที่ยวแบบร้อนๆแนะนำพกยาดมไว้ด้วยนะคะ

7 เดือนยังนั่งมอไซค์ไปเที่ยวพัทยาอยู่เลยค่ะ แต่อาจจะปวดหลังเจ็บเท้านิดหน่อย 😅😅

ได้ค่า บ้านนี้6 เดือนไปคีรีวงมาค่ะ บ้านนี้พกหมอนคนท้องไป ใช้ชีวิตระวังมากขึ้นค่ะ

ท้องไม่ใหญ่มากเที่ยวได้ค่ะ ประมาณ 7 เดือนไม่ไหวแล้ว ไม่อยากไปไหน เดินไม่รอด

บ้านนี้เที่ยวยัน 37w ค่ะ คลอด 38w เดี๋ยวคลอดแม่จะไม่ได้เที่ยวอีกนาน 555

ได้นะคะ เค้าเข้าเดือนที่7แล้ว ยังทำงานอยู่เลย งานไม่ได้นั่งด้วย